บ้านของคนรักอสรพิษ .ริทกันโตโน่ไอซ์'

บ้านCalendarช่วยเหลือค้นหารายชื่อสมาชิกกลุ่มผู้ใช้สมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Share | 

ร่วมส่งกำลังใจให้อาม่าของเฮียกันน!

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
iGet_aSoRraPitz
Newbie
Newbie

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ร่วมส่งกำลังใจให้อาม่าของเฮียกันน!   Sun Jun 06, 2010 6:30 pm

เนื่องจากวันนี้น้องแต (แอดมิน) ได้ทราบข่าวจากคุณแม่ของโตโน่ว่า...

วันนี้เวลาประมาณ 11.00 น. บ้านของอาม่าของโตโน่ซึ่งอยู่บริเวณถนนประชาชื่น ได้ถูกขโมยขึ้นบ้าน

และในช่วงเวลาดังกล่าว อาม่่าซึ่งมีอายุ 90 ปีแล้ว ได้อยู่เพียงลำพัง จึงถูกขโมยทำร้ายร่างกาย

ซึ่งอาม่าได้ถูกนำตัวส่งโรงพยาบาลในเวลาต่อมา แต่ตอนนี้ปลอดภัยแล้ว และยังคงรักษาตัวอยู่ที่โรงพยาบาล

ตอนนี้โตโน่ได้ทราบข่าวดังกล่าวแล้ว และคุณแม่น้อยแจ้งมาว่าน้องเครียดมาก เพราะคงเป็นห่วงอาม่าเพราะท่านมีอายุมากแล้ว

----------------------------------------------------------------------------

จึงอยากให้ พวกเราชาวหมูโตโน่ร่วมกันส่งแรงใจและกำลังใจให้อาม่าของน้องโตโน่ ซึ่งพักรักษาตัวให้หายจากอาการบาดเจ็บ
ในเร็วๆวันนี้นะคะ

ตลอดจนเป็นกำลังใจให้โตโน่อย่าคิดมาก เพราะอาม่าได้อยู่ในการดูแลของทางโรงพยายาบาลแล้ว

เชื่อว่าทุกอย่างต้องผ่านไปด้วยดีค่ะ....มาส่งแรงใจให้อาม่าและโตโน่กันนะคะ

*** ทั้งนี้ น้องแตจะมาอัพเดทข่าวคราว หลังจากที่กลับจากการเยี่ยมอาม่าที่โรงพยาบาลในค่ำวันนี้ค่ะ...รอฟังข่าวต่อไปนะคะ

รายงานความคืบหน้าค่ะ
อาม่า อาการปลอดภัยแล้วนะคะ แต่ยังมีอาการเจ็บหน้าอก หายใจขัด ๆ อยู่
ขอให้ช่วยกันส่งแรงใจให้อาม่าหายไว ๆ นะคะ รวมถึงโตโน่และครอบครัวด้วยค่ะ
อย่าเครียดมากนะคะ ทุกอย่างต้องดีขึ้น พวกเราหมูโตโน่ อยู่เคียงข้างเสมอ

ตอนนี้สามารถจับคนร้ายได้ 1 คนแล้วนะคะ

เครดิต : Mootono
ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว http://www.tono-family.com

ร่วมส่งกำลังใจให้อาม่าของเฮียกันน!
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1